เช้าวันนี้ (1 พ.ย. 2566) สถาบันจิตเวชศาสตร์สมเด็จเจ้าพระยา จัดงาน 134ปี สถาบันจิตเวชศาสตร์สมเด็จเจ้าพระยา โดยมี นพ.ศรุตพันธุ์ จักรพันธุ์ ณ อยุธยา ผู้อำนวยการสถาบันจิตเวชศาสตร์สมเด็จเจ้าพระยา คณะผู้บริหาร และบุคคลากรสถาบันฯ ร่วมพิธีไหว้สักการะสิ่งศักดิ์ประจำสถาบันฯ ทำบุญตักบาตร พระสงฆ์ 9 รูป และกิจกรรมเปิดร้านโรงทาน ในโอกาสครบรอบวันสถาปนาสถาบันจิตเวชศาสตร์สมเด็จเจ้าพระยาครบรอบ 134 ปี โดยก่อตั้งเมื่อวันที่ 1 พฤศจิกายน 2432 เพื่ออุทิศให้บรรพชนที่ก่อตั้งสถาบันฯ ณ สวนลานโพธิ์
![](images/pr/activities/act_6544b9281e46e.jpg)
![](images/pr/activities/act_6544b9281f8a8.jpg)
![](images/pr/activities/act_6544b928204cc.jpg)
![](images/pr/activities/act_6544b928207f3.jpg)
×